ความรู้รอบตัว

U04c9f3e88a7630199e801a6cc255e36d

ขวาร้าย ซ้ายดี ความคิดนี้จะขึ้นมาเสมอเวลาเรามีอาการตาเขม่น จริงมั้ยครับ? เรื่องตาเขม่นตามความเป็นจริงแล้ว พิสูจน์ได้ว่าเป็นเรื่องของกายภาพของร่างกายมนุษย์ล้วน ๆ เลยครับ ตากระตุก หรือ ตาเขม่น นั้นเป็นภาวะที่มีการหด เกร็ง กระตุก ของกล้ามเนื้อกลุ่มใดกลุ่มหนึ่งเพียงกลุ่มเดียว เช่น มุมปาก, ใต้หนังตา หรือเฉพาะบริเวณกล้ามเนื้อรอบลูกตาข้างใดข้างหนึ่ง อาการกระตุกมักเกิดขึ้นมากใน เวลาที่เราเกิดความเครียด หรือกังวลใจ รวมไปถึงการนอนหลับพักผ่อนที่ไม่เพียงพอ ก็อาจทำให้เกิดตากระตุก ตาเขม่นได้อยู่บ่อย ๆ ไม่เกี่ยวกับโชคลางใด ๆ ครับ

ความคิดเห็น (0)

ต้องการแสดงความคิดเห็น.
ยังไม่มีคนแสดงความคิดเห็น เริ่มแสดงความคิดเห้นได้เลยนะ
.