สิงห์บุรีเจ้าปัญหา

Uec0edf38f9565dd5b2fb77b006c8de1d

เมื่อ 2 วันที่แล้วหนูไปสิงห์บุรีมาค่ะสนุกมากแต่ก่อนจะไปหนูเจอเรื่องปวดหัวมากเลยหนูตั้งใจจะออกกันตั้งแต่ 6 โมงเช้าค่ะแต่ออกกันจริงๆก็คือ 10 โมงเพราะว่าตื่นสายยกทีมหนูกันไปทั้งครอบครัวค่ะมีหนูมีน้อง 2 คนแล้วก็มีเพื่อนอีก 2 คนค่ะตอนไปขับรถกันไปค่ะขับไปเรื่อยๆไม่มีอะไรหรอกค่ะแต่ช่วงเที่ยงเจอด่านด่าเขาก็ตรวจตามปกติค่ะใบขับขี่บัตรประชาชนปกติแต่มันไม่ปกติอยู่อย่างนี้ค่ะไม่ได้เอาบัตรประชาชนไปแต่น้องหนูมาถ่ายรูปไว้ในโทรศัพท์แต่ตำรวจน่ะเขาไม่เชื่อว่าน้องหนูเป็นคนไทยเขานึกว่าเป็นคนต่างด้าวหนูก็วุ่นวายเลยสินค้าโทรให้แถวบ้านน่ะงานบ้านให้เข้าไปเอาบัตรประชาชนที่อยู่ในกระเป๋าแล้วก็ video call กันค่ะตำรวจถึงจะเชื่อแล้วปล่อยให้มันผ่านได้ตอนนี้หนูเล่าหนูยิ้มหัวเราะนะคะแต่ตอนเจอความจริงมันน่ากลัวมากเลยอ่ะหนูกลัวจะโดนจับหนูกลัวจะไม่ได้ไปเที่ยวมันก็เป็นเรื่องวุ่นๆในทีมนั่นแหละค่ะสนุกๆอย่าไปคิดอะไรมากค่ะ

ปลถ้าหากอ่านตรงไหนสะดุดโปรดจงรู้ว่าใช้ google พูดแล้วแปลไม่ได้พิมพ์นะคะขอโทษด้วยพอดีหน้าจอโทรศัพท์แตกมันพิมพ์ไม่ได้

ความคิดเห็น (1)

ต้องการแสดงความคิดเห็น.
U37f18757bd1dce689fa96f02737c86ce

อ่านได้เรื่อยๆ ดีค่ะ ไม่สะดุด เก่งมากที่ใช้เครื่องมือช่วย วันหลังเราจะลองมั่ง

.