ทำยังไงกับน้องไนร้านดีค่ะ

Uec0edf38f9565dd5b2fb77b006c8de1d

ต่อนี้หนูเมีเรื่องน้องในร้านทำให้หนูหนักใจมากเลยค่ะ น้องในร้านหนูทะเลาะกันทุกวันเลยหนูมีน้องในร้าน4คนค่ะเข้างาน2คนต่อกะ2คนที่เข้าเช้าไม่มีปัญหาค่ะมีปัญหา2คนหลังน้อง2คนเป็นเพื้อนกันค่ะเเต่มีเรื่องกันเรื่องอะไรหนูก็ไม่รู้ถามน้องเเล้วเเต่น้องไม่บอกน้องบอกว่า"ไม่มีอะไรพี่"งานหนูเป็นงานบริการค่ะน้องไม่ได้ทะเลาะกันต่อหน้าลูกค้านะค่ะไม่เคยทำร้ายร่างกายกันค่ะเเต่หนูกลัวว่าถ้าหนูปล่อยกันไปเรื่อยๆๆนูกลัวจะหนักกว่านี้ค่ะหนูต้องทะยังไงดี

ความคิดเห็น (1)

ต้องการแสดงความคิดเห็น.
U37f18757bd1dce689fa96f02737c86ce

เป็นกำลังใจให้ก่อนเลยค่ะ เรื่องแบบนี้หนักใจทุกคนในที่ทำงานแน่นอน

วิธีที่เราชอบทำ คือคุยแยกกันทีละคนค่ะ คุยเน้นเรื่องการทำงานนะคะ เน้นว่าแม้ว่าจะทะเลาะกัน ก็ขอให้ไม่กระทบกับการทำงานค่ะ ไม่ว่าจะต้องทำงานร่วมกันหรือไม่ สำคัญที่สุดคือเราต้องไม่เข้าข้างใครค่ะ

เรามองว่าการทะเลาะกันของคนสองคนเป็นเรื่องส่วนตัวที่เขาต้องเคลียร์กันเองค่ะ แต่หากว่าต้องทำงานร่วมกัน ความเป็นมืออาชีพในการทำงานต้องมาก่อน แล้วถ้าพวกเขาจัดการตัวเองกันไม่ได้ เราอาจจะต้องให้ทางเลือกเพื่อแก้ไข เช่น แยกกะกันไป ไม่ต้องทำงานร่วมกัน ฯลฯ

ส่งพลังนะคะ

.