ประสบการณ์ที่ผ่านมาจนถึงตอนนี้

U5a6e9cd62c4130e1cb15e77907082aa8

สวัสดีค่ะทุกคน ที่คุณครู โค้ช และนักเรียน(รู้) ทุกท่านนะคะ หนูเองค่ะคนที่จากบ้านลงมาทำงานที่สงขลา ไม่ได้อัพเดตนานเลยค่ะเพราะว่าไม่ค่อยว่างเท่าไหร่เลยค่ะ วันรี้ได้มีโอกาสมาโพสต์อัพเดตสถานะการณ์

ตอนแรกที่มาก็ดูเหมือนว่าทุกอย่างกำลังไปได้ดีเกิดการเรียนรู้ต่างๆ ทั้งทางอาชีพ การจัดการเงลา การใช้ชีวิต การพักผ่อน  ตอนแรกที่มาก็จะมีแค่หนูแต่เมื่อไม่นานมานี้หนูได้แวะกลับขึ้นไปที่นครพนม แล้วแม่ก็ตัดสินใจพาน้องลงมา หลังจากที่น้องลงมาช่วงก่อนเปิดเทอมชีวิตก็มีความสุขดีได้ใช้เวลาร่วมกันกับแม่และน้อง พอผ่านไปเริ่มมีหนี้สิน เงินเริ่มน้อยลง แม่เลยตัดสินใจจะไปทำงานที่มาเลเซีย ส่วนน้องก็ฝากให้หนูดูแล ใช่ค่ะตอนนี้น้องได้มาเรียนที่นี่แล้ว ตอนแม่ไปแรกๆยังไม่มีปัญหาอะไรค่ะก็สุขสบายดี ใช่ค่ะมีต่อจากนี้แน่นอนค่ะแต่ขอแยกออกเป็น2-3โพสต์นะคะ

ความคิดเห็น (0)

ต้องการแสดงความคิดเห็น.
ยังไม่มีคนแสดงความคิดเห็น เริ่มแสดงความคิดเห้นได้เลยนะ
.