ก็มัวแต่กลัวมัวแต่อายผลงานเลยออกมาไม่ดี

U5a6e9cd62c4130e1cb15e77907082aa8 • Updated on

พูดถึงเรื่องงานกันค่ะ ทำงานแค้ดดี้ประจำค่ะ มีหลายอย่างที่ต้องทำในขณะทำงานงานจะเดินเป็นรอบออกไปตามคิว สิ่งที่ต้องบอกนักกอล์ฟมีไม่เยอะมากแต่เพราะไม่มั่นใจเลยไม่พัฒนาค่ะ

คือเราต้องยอกระยะ คอยหยิบไม้กอล์ฟ เอาทรายไปถมตรงที่นักกอล์ฟตีแล้วเป็นหลุ่มลึกเพื่อซ่อมฟายเวย์ค่ะ คอยมาร์คลูกที่ตีขึ้นกรีน คอยนับแต้ม บอกทิศทางลม ถ้าแดดร้อนมากก็ต้องกางร่มไปด้วย คอยจำตำแหน่งที่ลูกตก และบอกลายบนกรีนว่าตีไปทางไหนถึงจะลงหลุม

ปัญหาอยู่ที่เราเป็นคนขี้ลืมเลยนับแต้มผิดบ่อยๆเป็นคนพูดน้อยแล้วก็ไม่มั่นใจกลัวบอกผิดไม่กล้าพูดเลยไม่ค่อยได้บอกระยะและทิศทางลม และด้วยความที่พึ่งเข้ามาใหม่เลยยังดูลายไม่เป็นมีนายหลายคนไม่พอใจบ้างแต่บางคนก็เข้าใจ

ตอนนี้กำลังพยายามเข้าสังคมฝึกการพูดกับคนอื่นให้มากขึ้นอยู่ค่ะแต่ก็ยังพูดน้อยอยู่จะพยายามต่อไปนะคะ

ความคิดเห็น (0)

ต้องการแสดงความคิดเห็น.
ยังไม่มีคนแสดงความคิดเห็น เริ่มแสดงความคิดเห้นได้เลยนะ
.